Gida > Blog > Labaran Masana'antu

Menene Tube Cryo Ake Amfani dashi?

2024-10-25

Cry tubeyana da kimar aikace-aikace iri-iri a fannin ilmin halitta, likitanci da sauran fannoni, kuma ana amfani da shi ne don sufuri mai ƙarancin zafi da adana kayan halitta a dakunan gwaje-gwaje.

1. Babban amfani

Kiyaye kayan halitta: bututun Cryo wani akwati ne da aka saba amfani dashi a cikin dakunan gwaje-gwaje don adana nau'ikan ƙwayoyin cuta, waɗanda za'a iya amfani da su don adanawa ko canja wurin nau'ikan ƙwayoyin cuta. Hakanan za'a iya amfani da shi don adana wasu samfuran halitta, kamar sel, kyallen takarda, jini, da sauransu, don kula da ayyukansu na halitta a ƙarƙashin ƙarancin yanayin zafi.

Harkokin sufuri mai ƙarancin zafin jiki: Cryo tube na iya jure yanayin zafi sosai kuma ya dace da adanawa da jigilar kayan halitta a cikin ruwa nitrogen (gas da matakan ruwa) da injin injin injin daskarewa.

Cryo Tube

2. Features da abũbuwan amfãni

Kayan abu da tsari:Cry tubeyawanci ana yin shi da ƙananan kayan juriya na zafi kamar polypropylene kuma yana da kyakkyawan aikin rufewa. Wasu bututun cryo kuma suna da ƙirar ƙafar ƙafar mai siffar tauraro don sauƙin aiki da hannu ɗaya a cikin bututun cryopreservation.

Takaddun shaida da yarda: Yawancin samfuran bututun cryo sun wuce CE, IVD da sauran takaddun shaida kuma sun cika buƙatun IATA don jigilar samfuran bincike. Wannan yana tabbatar da amincin su da bin ka'idodin su yayin ajiyar yanayin zafi da sufuri.

Haihuwa da rashin guba: Cryo tube yawanci yana ɗaukar fasahar sarrafa aseptic kuma baya ƙunshi abubuwa masu cutarwa kamar pyrogens, RNAse/DNAse da mutagens don tabbatar da tsabta da amincin kayan halitta.

3. Kariya don amfani

Adana zafin jiki: Cryo tube ya kamata a adana a cikin wani low zazzabi yanayi na -20 ℃ ko -80 ℃ don tabbatar da dogon lokacin da adanar nazarin halittu kayan.

Ayyukan rufewa: Lokacin amfani da bututun cryo, tabbatar da cewa an rufe murfin rufewa don hana iska daga shiga da haifar da gurɓata ko lalacewar kayan halitta.

Alama da yin rikodi: Domin sauƙaƙe gudanarwa da bin diddigin, suna, kwanan wata, adadi da sauran bayanan abubuwan halitta yakamata a yiwa alama a sarari akancryo tube, kuma ya kamata a kafa tsarin rikodi daidai.


X
We use cookies to offer you a better browsing experience, analyze site traffic and personalize content. By using this site, you agree to our use of cookies. Privacy Policy
Reject Accept